Vinschool Green Bay chào đón những học sinh đầu tiên trong ngày tựu trường
Thứ Bảy, 08/09/2018, 17:09 (GMT+7)
Hòa chung chủ đề năm học “Vinsers kiến tạo - Vietnamese Pride, Global Mind” của Hệ thống Giáo dục Vinschool trên khắp cả nước, buổi lễ “Chào mừng năm học mới” tại trường Tiểu học Vinschool Green Bay đã chính thức khởi động một hành trình khám phá mới đối với các thầy cô và các em học sinh.
Các em học sinh đã có một buổi Lễ chào mừng năm học mới rất vui vẻ và ấm áp, điều này đặc biệt có ý nghĩa bởi đây là năm học đầu tiên của thầy và trò trường Tiểu học Vinschool Green Bay
Ngay từ sáng sớm, các thầy cô giáo đã đứng ở cổng trường Tiểu học Green Bay chào đón các bạn học sinh với món quà chào mừng năm học mới là những ngôi sao may mắn nhiều màu sắc
Nhiều bạn nhỏ được cả bố lẫn mẹ đưa đến trường trong niềm háo hức, hân hoan
Buổi “Lễ tựu trường – Chào năm học mới” đầu tiên của trường Tiểu học Vinschool Green Bay được mở đầu bằng màn múa lân rộn ràng, mang tới cho các bạn học sinh cảm giác vô cùng thích thú
Tiếp đó, các thầy cô giáo cũng chào mừng các bạn học sinh bằng màn trống hội, tiếng trống náo nức như báo hiệu những điều tốt đẹp cho một năm học mới
KHÁM PHÁ CƠ SỞ VẬT CHẤT VÀ TRẢI NGHIỆM CHƯƠNG TRÌNH HỌC
Trong ngày đầu tiên đến trường, các bạn được cô giáo dẫn đi tham quan các phòng chức năng và cơ sở vật chất trong trường Tiểu học Vinschool Green Bay. Phòng Công nghệ thông tin được trang bị Hệ thống máy tính hiện đại. Trong năm học này, Vinschool đưa vào giảng dạy đồng bộ chương trình ICT của Cambridge từ Khối 2, bổ sung các cấu phần thực hành.
Hành lang thông thoáng với nhiều ánh sáng tự nhiên, mang lại cho các em không gian học tập lý tưởngCác bạn cùng làm quen với những người bạn mới trong ngày đầu đến lớp, hào hứng chia sẻ mục tiêu năm học của mình với cô và các bạnCác bạn học sinh được cô giáo dẫn đi tham quan khu vực nhà ăn và hướng dẫn một số nội quy ở nơi công cộng. Các bạn đã có bữa ăn trưa đầu tiên thật vui vẻ bên những người bạn mới
Với chủ đề năm học “Vinsers Kiến tạo – Vietnamese Pride, Global Mind”, các ban học sinh trường Tiểu học Vinschool Green Bay sẽ cùng nhau xây dựng những giá trị tốt đẹp, những kiến thức nền tảng để hội nhập Quốc tế nhưng vẫn sẽ mang trong mình niềm tự tôn dân tộc.
Tìm hiểu về Hệ thống Giáo dục Vinschool và các cơ sở TẠI ĐÂY