Khai trương trường Mầm non Vinschool Golden River tại Trung tâm quận 1 thành phố Hồ Chí Minh
Thứ Tư, 19/06/2019, 12:06 (GMT+7)
Ngày 17/6/2019, Trường Mầm non Vinschool Golden River đã chính thức đi vào hoạt động với trang thiết bị hiện đại, cơ sở vật chất khang trang, chào đón những tân Vinsers nhí. Sự kiện này đã đánh dấu sự có mặt của Vinschool tại Trung tâm quận 1 TP. Hồ Chí Minh.
Sự hào hứng hiện lên trên từng nét mặt, nụ cười của các con khi đến với “ngôi nhà thứ 2” của mình tại trường Mầm non Vinschool Golden River. Đây là ngày đầu tiên đi học của nhiều bạn nhỏ, nhưng cảm giác bỡ ngỡ, rụt rè đã không còn khi các con được cô giáo ân cần chào đón ngay từ ngoài cổng và dành tặng những sticker mặt cười đáng yêu.
Những tiếng cười giòn tan, những câu chuyện rôm rả không ngớt của Vinsers với bạn bè sau kỳ nghỉ hè thú vị đã làm không khí của ngày học đầu tiên thêm rộn ràng, tươi vui.
Ngay ngày đầu tiên đi học, các con đã tự tin thể hiện cho ba mẹ thấy con có thể tự lập và vâng lời thầy cô trong từng bữa ăn cũng như hoạt động vui chơi cùng bạn bè.
Góc đọc sách lý tưởng của cô và trò tại Thư viện của trường. Tại đây có nhiều đầu sách phong phú, đa dạng về nội dung, phù hợp với từng lứa tuổi của trẻ.
Các tân Vinsers nhí cũng rất thích thú với những trò chơi vận động vui nhộn tại nhà đa năng, nơi các con được rèn luyện sức khỏe và phát triển kỹ năng vận động linh hoạt.
Tiếp cận kiến thức thông qua các dụng cụ học tập trực quan sinh động cũng đã mang đến cho Vinser những trải nghiệm bổ ích trong ngày đầu tiên đi học tại cơ sở mới.
Mong rằng những niềm vui hân hoan, háo hức trong ngày đầu khai giảng sẽ cùng các tân Vinsers chinh phục những chặng đường mới phía trước với nhiều trải nghiệm bổ ích, lý thú tại Vinschool Golden River.